สอบถามเรื่องแบต samsung J7 ครับ

เมื่อวานซื้อ samsung J7 มา ตอนลองที่ร้านก็เห็นแบตมันอยู่ที่ประมาณ 50% พอกลับมาบ้านก็ลองแกะแบตใส่ซิม ดูนู่นดูนี่นิดหน่อย เครื่องบอกให้ชาร์เพราะแบตเหลือ 4%

ก็ปิดเครื่องเสียบชาร์จไว้ตอนประมาณ 5 ทุ่มเมื่อคืน...พอเช้านี้ตื่นมาดู แบตอยู่ที่ 70%

อยากจะสอบถามว่า
1.อาการที่แบต 50% ลงมาอยู่ที่ 4% นี้เป็นเพราะแบตมันใหม่อยู่รึเปล่า ยังไม่ได้รับการชาร์จมาหรือไม่....หรือว่าแบตจะมีปัญหา
2.ชาร์จ 5 ทุ่ม ถึง 7 โมงเช้า ได้ 70% นี้มันนานไปรึเปล่าครับ หรือว่าเป็นปกติของการชาร์ครั้งแรก

ขอบคุณคำตอบล่วงหน้าครับ

ปล.ที่ชาร์จแท้นะครับ

ถ้ามันมีปัญหาจะได้เอาไปเปลี่ยนที่ร้านวันนี้เลย เพิ่งจะซื้อมาเมื่อวานเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่