ต่อกรณีบรรไดเลื่อนดูดคนเข้าไปที่จีน เราจะไปเรียกร้องให้ห้างต่างๆปรับปรุงบรรไดเลื่อนตัวเองได้ไหม

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ คือผมมองว่ามันเป็นเรื่องใกล้ตัวเรามากๆ ถ้าเกิด
เรื่องขึ้นในไทยก็คงจะสูญเสียกันอีก ทางเจ้าของห้างต่างๆที่เป็นเจ้าของ
บรรไดเลื่อนไม่รู้เขาจะปรับปรุงยังไงบ้าง บางห้างอาจจะปรับปรุงแต่อาจจะ
ไม่บอกเรา ส่วนห้างที่ไม่ทำอะไร เราก็คงไม่รู้เหมือนกัน

ถ้าเราไปยื่นข้อเรียกร้องให้ สคบ. ไปออกกฎให้เจ้าของบรรไดเลื่อนสาธารณะ
ปรับปรุงให้มีความปลอดภัยมากขึ้นจะได้ไหม และให้ติดป้ายบอกประชาชนไว้
ทุกห้างว่าห้างไหนปรับปรุงแล้วหรือยัง ปรับปรุงยังไง หมดทุกตัวหรือเปล่า
ทำแบบนี้มันจะเกินไปไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่