โตเกียว2วัน โอซาก้า6วัน กลับมาโตเกียว3วัน ไปกลับชินคันเซน ควรทำยังไงกับกระเป๋าใบใหญ่ดีคะ

เดินทาง  4คนค่ะ มีผู้สูงอายุคนนึง
ช่วงเวลาที่เดินทาง25พย ถึง6ธันวา
ไปกลับนาริตะเพราะตั๋วโปร เวลาสวยและจะแวะหาเพื่อนที่โตเกียว พักโตเกียวที่ikebikuro ที่โรงแรมเดิมทั้งสองช่วงค่ะ
ซื้อเจอาร์พาสค่ะ  ใช้ชินคันเซน. พักที่สถานีชินโอซาก้า
คิดทางเลือกจัดการกับเจัากระเป๋าใบใหญ่ดังนี้ค่ะ
1.ลากไปเอง ของคุณน้าที่สูงอายุก็ลากให้ท่าน ให้ท่านเดินสบายๆ
อย่างนี้ต้องสำรองที่นั่งชินคันเซนให้อยู่ต้นหรือท้ายโบกี้ไหมคะ หรือขึ้นได้เลย ลำบากมากไหมคะ ต้องไปเปลี่ยนสถานีที่โตเกียวด้วยสิ
2. ถามโรงแรมว่าขอฝากกระเป๋าได้มั้ย โรงแรมที่พักคือ toyoko inn ikebukuro kitaguchi no 2 ค่ะ จขกท เคยไปพักเดือนมีนาที่ผ่านมา เค้าให้ฝากได้ แต่ตอนนั้นฝากแค่วันเดียว   (แต่ฝากสองครั้ง )คราวนี้5คืนรวด ไม่มั่นใจเลยว่าเค้าจะให้ไหม. ใครมีประสบการณ์ฝากหลายคืนบ้างคะ
3.  ฝากแมวดำ น้ำหนักกระเป๋าน่าจะ25 กิโล เรตสูงสุด ดูจากเวบน่าจะเที่ยวละ2000JPY อมยิ้ม10อมยิ้ม10 แอบแพงจัง และต้องฝากล่วงหน้านานเท่าไหร่คะ
4. ฝากลอกเกอร์สถานีโตเกียว แต่มันเกินสามวันน่ะค่ะ พอจนท.มาเปิดลอกเกอร์เค้าจะทำยังไงกับกระเป๋าเราคะ

ทั้งสี่ทางเลือกอันไหนน่าจะดีที่สุดคะรบกวนขอความคิดเห็นด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่