สอบถามบ้านแฝด ติดกันเฉพาะคานโรงรถ มีปัญหาเรื่องเสียงไหมครับ

พอดีสนใจบ้านแฝดอยู่โครงการนึงครับ มีส่วนที่ติดกันเฉพาะคานโรงจอดรถ ส่วนอื่นแยกชัดเจน อยากสอบถามท่านที่เคยซื้อบ้านแบบเดียวกันนี้ครับ ว่ามีปัญหาเรื่องเสียงหรือเปล่า เช่น บ้านด้านข้างเปิดปิดประตูเสียงดัง เสียงรถยนต์เข้าจอด เป็นต้นครับ ที่สนใจบ้านแฝดเพราะพื้นที่ใช้สอยและแปลนภายในเหมือนกับบ้านเดี่ยวทุกอย่าง และมีพืนที่เหลือเยอะ โล่งกว่ามาก กันหน้าติดรั้วโครงการ ส่วนบ้านเดี่ยวสร้างเกือบเต็มพื้นที่ ถนนในซอยไม่กว้างมาก เท่าที่ดูมีรถ 2 คันเกือบทุกบ้านจอดหน้าบ้านเป็นส่วนใหญ่ครับ
อีกอย่างบ้านเดี่ยวยังไม่เปิดขาย น่าจะต้นปี 59 และคิดว่าโครงการคงดึงไว้ขึ้นราคา ถ้าจะรอก้อคงนาน และแปลงนี้กลัวว่าคนอื่นจัจองก่ินเพราะมีเนื้อที่มากสุด ครับ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่