ขอที่ปรึกษาเรื่อง tense 16 หน่อยครับ งงมากกกกก

ใครก็ได้ช่วยเราด้วยครับ คือ ครูสั่งงานเรา เเต่งประโยคเรื่อง tense ตอนแรกเราก็เอออ พอไว พอครูบอก 16 tense เท่านั้นล่ะเราเริ่มเอ่อเลย คือเรางงว่า tense มันมีกี่ tense กันแน่ 12 หรือ 16 เพราะตอนที่เราเรียนก็เจอแค่ 12 tense เราไม่รู้ว่า ที่ครูบอกว่า 16 tense นี่คือลองใจพวกเราหรือเปล่า แต่ถ้า 16 tense มีจริงๆ ช่วยบอกหน่อยว่ามีอะไรบ้าง ทั้ง16 tense เลย ยกตัวอย่างทุก tense ให้เราด้วยครับ ขอร้อง เรางงมาก เรื่อง16 tense อ่ะ
FacepalmFacepalm พาพันสงสัยพาพันสงสัย
พาพันขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่