ปริ้นภาพแล้วหมึกเลอะ รบกวนช่วยหน่อยครับ

กระทู้สนทนา
พอดีขนส่งเครื่องปริ้นมาจากเชียงใหม่ด้วยรถทัวครับตอนแรกไม่เป็นไรเลย พอมาเปิดกล่องดูพงะเลยครับ
หมึกเลอะเต็มไปหมด
ทีนี้ผมเลยซับใช้ทิชชู่เช็ดจนหมด กดล้างหัวพิมหลายรอบ ซับข้างในตรงที่ซับหมึก กดบำรุงรักษา คลีนนิ่งทุกอันแล้วหลายรอบ แต่ไม่หายครับ เวลาปริ้นจะมีหมึกดำๆเลอะขอบไปหมด

แบบนี้อะครับ ไม่รู้ว่าต้องทำไงดี ถอดหัวพิมพ์รึป่าว
ผมก็ถอดไม่เป็น เห็นมันติดกับสายแทงค์กลัวใส่ไม่เป็นอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่