เพื่อนๆสมาชิก ที่ทำค้าขายเป็นอย่างไรบ้างครับ ทำไมมันเงียบลงเรื่อยๆแบบนี้ รัฐบาลพอจะช่วยผู้ค้าได้บ้างไหม

กระทู้คำถาม
ไม่ได้เข้ามาเป็นปีแล้ว ผมเป็นผู้ผลิตเสื้อผ้าขายส่งย่านใจกลางเมือง แต่ตั้งแต่ ยึดอำนาจ ตอนแรกเหมือนจะดีขึ้น

แต่นี่ทรุดลงเรื่อยๆ ลูกค้าที่รับของไปขายก็ขายไม่ค่อยได้ ปรับรูปแบบตามเทรนด์เรื่อยๆก็ยังเหนื่อย

ขนาดของผมคนละตลาดกับเสื้อผ้าที่รับมาจากจีน ก็ยังกระทบหนัก

ลูกค้าต่างชาติที่เคยมารับไปก็หายหน้าไปเยอะ ทุกวันนี้ให้รายได้พอค่าเช่าค่าจ้างเด็กก็หืดขึ้นคอแล้วครับ

ไม่ทราบเพื่อนๆที่ทำค้าขายเป็นอย่างไรบ้าง ท้อแท้เหลือเกินครับตอนนี้

นี่ก็เริ่มทำอาหารปิ่นโตส่ง ตามร้านที่ขขายด้วยกันประคองตัวไปให้รอดให้ได้

ปรับตัวทุกทางลดรายจ่าย หารายได้เสริม แต่ทุกคนก็วิ่งหารายได้เหมือนกัน

ผมไม่รู้ว่าอีกนานเท่าไหร่เลย ค้าขายที่จะโงหัวขึ้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่