ฉุกเฉินค่ะ เรื่อง การย้ายสิทธิ์รพ. บัตรทอง

รบกวนเรียนถาม ปรึกษา เพื่อนสมาชิกนะคะ

กรณีที่ผู้ป่วยใช้สิทธิ์บัตรทองและยังนอนอยู่ในรพ. ตามสิทธิ์ สามารถขอย้ายสิทธิ์กลางคัน เหมือนคนปกติทั่วไป(ที่ยังไม่ป่วยตอนนี้) ไปขอย้ายรพ. ในสิทธิ์บัตรทองได้ไหมคะ
สาเหตุคือ มันไกลมาก เดินทางเหนื่อยมากเลย
บ้านคนไข้ และญาติสนิท อยู่ ซ.สายหยุด พหลโยธิน หลาน(เจ้าของกระทู้) อยู่บางกะปิ อยากไปเยี่ยมบ่อยๆ แต่ต้องเดินทางไปยังปากเกร็ด มันบั่นทอนเราและบั่นทอนคนไข้ในการจะได้พบกันจริงๆค่ะ

รบกวนขอคำชี้แนะ ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ขอ tag หมอ พยาบาล ด้วยนะคะ น่าจะทราบข้อมูลพงกนี้ เพราะคลุกคลีอยู่
แสดงความคิดเห็น