[SR] แค่สีปากก็กะกระชากให้หน้าดูร้าย

สวัสดีค่ะ  สาวๆห้องแป้ง
วันนี้กลับมากับสิ่งๆเดิมๆ แต่เพิ่มเติมคือสีปาก  มาแต่งหน้าให้ดูกันขำๆนะคะ อย่าคิดอะไรมาก รูดๆผ่านๆไป จขกท ก็แค่ชอบการแต่งหน้าเข้าเส้น ไม่มีที่ลงก็แวะเข้ามาที่โต๊ะเครื่องแป้ง  หวังว่าสาวๆจะไม่เอียนกันนะคะ  

เครื่องสำอางที่ใช้ทั้งหมดใน How to นี้ แบรนด์ส่งมาให้ทุกชิ้นค่ะ  

finish look ได้ประมาณนี้ค่ะ

มาค่ะ ไม่ต้องพูดมากให้ยืดยาว มาเริ่มลงมือกันดีกว่า

เริ่มต้นด้วยการลงรองพื้น จขกท ใช้รองพื้น Physician Formula เบอร์ Medium เกลี่ยให้ทั่วใบหน้า
รองพื้นตัวนนี้จะเป็นน้ำเหลวๆ เกลี่ยง่ายและบางเบาค่ะ ไม่เหนียวเหนอะค่ะ

ต่อด้วย คอนซีลเลอร์จาก  Wet and Wild ใช้สีเนื้อ ปาดบริเวณใต้ตา มุมปาก จุดที่สีผิวไม่สม่ำเสมอ เกลี่ยให้ทั้วใบหน้าค่ะ

แล้วลงแป้ง Physician Formula Youthful wear ให้ทั่วหน้าด้วยแปรง

เขียนคิ้วด้วย wet and wild Brown kit แบบฝุ่น ใช้คู่กับแปรงหัวตัด

ใช้คอนซีลเลอร์  wet and wild ปาดใต้คิ้ว ด้วยแปรงแบนๆ  เพื่อให้คิ้วดูคม และเป็นระเบียบมากขึ้นค่ะ

ใช้คอนซีเลอร์wet and wild แบบแท่ง ปาดที่เปลือกตา เพื่อเป็นรองพื้นตา

ใช้สีขาวมุกจากพาเลต Physician Formula Shimmer Strip ทาให้ถึงรอยพับเปลือกตา

ใช้ดินสอเขียนขอบตา จาก Physicain Formula มากรีดที่เปลือกตาเป็นรูปสระอิ

ใช้แปรงหัวพุ่มเกลี่ยรอยดินสอให้เนียน  แล้วแต้มสีดำจากพาเลตเดิม มาเกลี่ยให้สีนัวที่หางตา

ใช้ ดินสอ Physician Formula eyeliner trio เขียนขอตาบนและล่าง

ใช้ ดินสอ Physician Formula eyeliner trio สีม่วง เขียนขอบบนเปลือกตาบน

ดัดขนตาและปัดขนตาด้วย Physician Formula Mascara

ติดขนตาปลอมจาก Mei Linda

สร้างดั้งและคอนทัวใต้โนหแก้มด้วย wet and wild contour powder

ปัดแก้มด้วย Physician Formula สี Rose Pearl

ไฮไลท์ด้วย Physician Formula สี Beige Pearl

ทาปากwet and wild สี Cherry Bomb ค่ะ

ทาทับด้วยลิป J Cas สี Red potion

เสร็จเรียบร้อยค่ะ ลุคนี้ไม่อนุญาติให้แต่งไปรับบุตรหลาน ที่รร อนุบาลนะคะ ด้วยความปรารถนาดี

ขอบคุณที่เข้ามาชมค่ะ
สวัสดีค่ะ
ชื่อสินค้า:   Chila Makeup Artist
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่