แนะนำวิธีเก็บเงินสำหรับวัยรุ่น

สวัสดีค่ะคือช่วงนี้ตนเองรู้สึกใช้จ่ายเยอะมากค่ะเงินก้อไม่เหลือเก็บค่ะ คือ จขกท.เป็น นร ม.ปลายน่ะค่ะ เรียนอยู่ค่ะตอนนี้อยู่หอพักค่ะ ทำให้ค่าใช้จ่ายต่างๆเยอะหน่อย และเงินไม่ค่อยจะเหลือเก็บเลยค่ะ ตอนนี้ตัวเองก้อพยายามเก็บเงิน และ ใช้จ่ายเงินอย่างกระชับที่สุด และก้อทำรายรับรายจ่ายด้วยน่ะค่ะ แต่บางทีรู้สึกว่าตนเองก้อใจอ่อนในการจะซื้อสิ่งใดหรือพูดง่ายๆเผลอฟุ่มเฟือยเยอะมากและบ่อยด้วยค่ะ วันนี้ ก้อเลยอยากจะมาถามวิธีเก็บเงิน หน่อยอ่ะค่ะ

ปล.ถ้าพิมแลวอ่านยากก็ขอโทดด้วยน่ะค่ะ เขียนเป็นกระทู้แรกค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่