ตัวแยกสัญาณTap-offกับSplitter มีความแตกต่างกันอย่างไรในเรื่องการใช้งานครับ..

กระทู้คำถาม
splitter กับ tapoff ต่างกันยังไงครับ
แล้ว splitter แบบ power pass และไม่แบบ power pass ต่างกันยังไงครับ แล้วการใช้งานเหมือนหรือแตกต่างกันอย่างไรในการใช้งาน แล้วการใช้งานแบบไหนที่ดีกว่าครับ  รวมไปถึง  การสูญเสียสัญญาณกับทางสถานีส่งสัญญาณโทรทัศน์ และราคาทั้ง2 อย่าง นั้นแตกต่างกันยังอย่างไรบ้าง ครับ ขอบคุณมากๆๆ ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น