การสอบใบขับขี่รถยนต์ปัจจุบันค่ะ

กระทู้คำถาม
พอดีจะไปสอบใบขับขี่ค่ะ
แล้วขนส่งที่ไป ตอนปีที่แล้วคนรู้จักก็สอบสองวันติดกันปกติ
คือวันแรกอบรม บ่ายสอบข้อเขียน
วันถัดไปสอบปฏิบัติ
ก็คิดว่าจะเหมือนเดิม เลยลางานติดกันสองวัน

ปรากฎว่า ทางขนส่งบอกว่าตอนนี้เป็นวันแรกอบรม แล้วนัดคิวอีกเดือนครึ่งมาสอบค่ะ
เห็นว่าเป็นกฎใหม่

เลยสงสัยว่าที่อื่นเป็นแบบนี้หมดมั้ยคะ
หรือมีที่ไหนที่สามารถไปแบบไม่ต้องจองคิวได้อีกบ้าง

หรือถ้าอบรมจากข้างนอก ไปยื่นสอบเลยได้มั้ยคะ

TT ทำเรื่องลาไปแล้ว เผื่อจะเปลี่ยนที่ไปสอบที่อื่นแทน
ลาอีกคราวหน้ายากแล้วอะค่ะ TT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่