ขอความคิดเห็น สัญญานกันขโมยค่ะ

บ้านเป็นบ้านชั้นเดียว มีหน้าต่างบานเลื่อนกว้างประมาณ 1.6 เมตร = 7 บาน  บานเปิด 2 บาน
ประตูหน้าบ้านแบบเปิด 2 บาน กว้าง ๆ  และประตูหลังบ้าน 1 จุด  
(หน้าต่างระบายอากาศในห้องน้ำมีเหล็กดัดแล้ว 2 จุด)
บริษัทนึงเข้ามาดูและตีราคาให้ดังนี้

ระบบสัญญาณกันขโมย "DSC" (Made in Canada)

Power 9045  Wireless Control Panel, support 32 zones  (ชุดควบคุม+คีย์แพด) จำนวน  1 จุด

WS4939  Wireless 4-button key with multifunction clip. ( รีโมท ) WS4945  จำนวน 2 ชุด

Wireless Door/Window Contact    (สวิทซ์แม่เหล็ก แบบไร้สาย) จำนวน 6 จุด

WS4904P   Wireless Pet Immune Infrared Motion Detector. (จับความเคลื่อนไหว) จำนวน 1 จุด

BR-1012W Magnetic Contact (White)  สวิตซ์แม่เหล็ก จำนวน  22 จุด

LD-91 Siren Horn + Strobe Light (Outdoor)    ไซเรน + แสงสีแดง   จำนวน 1 จุด

PS-3112  ชด Power Supply สำหรับระบบฯ  จำนวน 1 จุด

ทั้งหมดรวมค่าติดตั้งเป็นจำนวน 35,000 บาท

*เพื่อน ๆ คิดว่าราคานี้โอเคไหมคะ  หรือถ้าเราเปลี่ยนมาติดเหล็กดัด ราคาจะพอ ๆ กันหรือเปล่า?
รบกวนเพื่อน ๆ ที่พอมีความรู้แนะนำหน่อยนะคะ  

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่