กำลังตัดสินใจไปทำงานที่กัมพูชาค่ะ เพื่อนๆช่วยให้คำแนะนำหน่อย

สวัสดีค่าาา รบกวนผู้มีประสบการณ์หน่อยนะคะ คือพึ่งได้รับการติดต่อจากโรงแรม รีสอร์ทกึ่งคาสิโนแห่งหนึ่งริมหาด sihanoukville , Phnom Penh คะ
เป็นพนักงานกราฟฟิกประจำที่นั่น ใช้ภาษาอังกฤษในการทำงานค่ะ เจ้าของเป็นชาวฮ่องกงและไทย

มี Benefits ดังนี้คะ Working Visa, Accomodation + First time flight ticket will be from the company
1 Year, you are entitle for 72 Days of paid leave
Food Allowance of US$ 100 /Month  ----- อันนี้ได้จากการสัมภาษณ์ทาง skype นะคะ
เงินสตาร์ท 550$ โปรสามเดือนคะ  เวลาเข้างานแล้วแต่เราคะ แต่นับ 8 ชั่วโมง
มีรถรับส่งสนามบินมายังโรงแรม

โดยส่วนตัว มีประสบการณ์ทำงานประมาณ 1 ปีคะ เป็นฟรีแลนซ์อยู่บ้าง สุขภาพมีปัญหาเรื่องปวดหลังเรื้อรังนิดหน่อย
ชอบท่องเที่ยว แต่ยังไม่เคยไปกัมพูชาเลยคะ ไม่ทราบว่า เงินเดือนและสวัสดิการต่างๆโอเคดีไหมกับความเป็นอยู่ที่นั่น
แล้วการเล่นคาสิโนที่นั่นน่ากลัวไหม ธุรกิจปลอดภัยไหม ถ้าจะทำงานประมาณ 1 - 2 ปีต้องวางแผนอย่างไรดีคะ
บ้านเมือง กฏหมายเค้าเป็นอย่างไรบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าคะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่