ชวนแต่งไทย..ห่มสไบ ไปทำบัตรประชาชนคนไทยกันค่ะ

สวัสดีเพื่อนๆชาวพันทิปค่ะ

ชื่อ จุง นะคะ

เมื่ออาทิตย์ก่อนเพิ่งรู้ว่าบัตรประชาชนหมดอายุจากการรับของรางวัล

จุงตั้งใจจะใส่ชุดไทยไปทำบัตรประชาชนค่ะ

ตอนแรกไม่ได้ตั้งใจจะใส่ชุดไทย เพราะเราไม่มีเสื้อแขนกระบอกกลัวเจ้าหน้าที่ไม่ให้ แต่พอโพสต์ว่าจะไปทำบัตรพี่ๆก็มาแนะว่าใส่ชุดไทยสิ พอเห็นว่าได้ก็เลยเตรียมเลย

หน้าผมจัดเต็ม เพราะขึ้นชื่อว่าถ่ายรูปบัตรประชาชน มันยากมากที่จะออกมาสวยเลยทำทุกอย่างที่คิดว่าตัวเองจะสวยที่สุด มั่นใจว่าสวยแบบไหนจัดมาเต็มที่

แบบนี้

กะแต่งหวานๆให้ออกมาสวยที่สุดเท่าที่เครื่องสำอางจะเสกเราได้ค่ะ

ไปถึงอำเภอกรอกประวัติตามที่ จนท.ให้ใบมา คุณป้าประชาสัมพันธ์ถามว่าไปงานอะไรมาถึงใส่ชุดไทยบอกยิ้มๆแบบภูมิใจค่ะว่าตั้งใจใส่ชุดไทยมาทำบัตรประชาชนค่ะ

ถ่ายรูปเป็นที่ระทึกซะหน่อย

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น