สอบถามเกี่ยวกับ Bloggang.com ค่ะ

Blog ของหมีพูมีโฆษณาโผล่เข้ามาตรง ด้านบนขวามือ โดยที่หมีพูไม่ได้เป็นคนโฆษณาเองค่ะ ไม่ทราบว่านี่เป็นปกติของ Bloggang ไหมค่ะ เพราะเมื่อก่อนไม่เห็นเคยมีเลยอะ เพิ่งจะโผล่มาเมื่อ 3-4 วันนี้อะค่ะ หรือเครื่องคอมของหมีพูโดนไวรัสค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เข้าไปที่หน้า จัดการ-แก้ไขบล็อคค่ะ
ดูเมนูด้านซ้ายมือ ไล่ลงมาเรื่อยๆ คุณจะเห็น  "จัดการโฆษณาใน Blog" กดเข้าไป เช็คที่ช่อง "ไม่สนับสนุน" แล้วกด "ตกลง"

โฆษณาจะหายไปค่ะ ^^
แสดงความคิดเห็น