เซียนหนังเชิญทางนี้

คือมีหนังเริ่องนึงครับ ผมเคยดูตอนเด็กๆ แต่หายไป ตามหามานานมาก ตอนนี้ก็ยังไม่รู้ว่าเรื่องอะไร
จำได้แต่ว่าเป็นหนังฝรั่ง แนวอวกาศตลกๆอ่าครับ น่าจะเป็นเรื่องที่อังกฤษ ยุคอัศวินประมาณนี้
มีมนุษย์ต่างดาวมาบุก แล้วเกิดรบกันอ่าครับ จำได้ว่าฝรั่งมนุษย์เรา บอกว่า จะบุกทางซ้าย300คน ทางขวาอีก300คน
แล้วมีทหารเถยงว่า แต่เรามี30คนเองนะ ตึ๊งโป๊ะะะะ เนี่ยยยย ผมจำได้แค่นี้ ใครพอจะรู้บ้างครับ ช่วยผมที
ใครบอกได้ผมซื้อถั่วให้ 3 ถุงเลย นะๆๆๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่