เที่ยว Japan7วัน 6 คืน พักที่ Tokyo หรือ Osaka ดีครับ

คือก่อนอื่นเลยตัวผมเองอยากไปเที่ยว Japan ตกลงกันไว้ว่าว่าจะไปกันสองคนกับเพื่อนวางแผนไว้ว่างบประมาณคนล่ะ25,000 +ได้อีกประมาณ3,000 (รวมตั๋วไปกลับ พอจะเป็นไปได้ไหมถ้าราคาสัก10,000-13,000)โดยจะพักที่  Tokyo  หรือ Osaka เป็นหลักแบบ 7วัน 6 คืน เน้นแบบนอนง่ายกินง่ายราคาประหยัด อยากจะสอบถามจากผู้ที่ไปมาแล้วค่าอาหารต่อวัน/ค่ารถแบบเหมาเวลาไปนอกสถานที่ /ค่าที่พักถ้าพัก Toco Tokyo Heritage ราคาต่อคืนเท่าไรครับที่แล้วที่พักนี้ใกล้สถานที่ท่องเที่ยวไหนบ้าง(แนะนำหน่อยครับแบบสะดวก) จะไปพักที่  Tokyo หรือ Osaka ดีที่ไหนทเที่ยวเยอะกว่ากัน ส่วนเรื่องกินผมเน้นกินง่ายนอนง่ายอาจจะพกมาม่าไปบางมื้อ อยากให้เพื่อนที่ไปมาแล้วแนะนำหน่อยเรื่องสถานที่ท่องเที่ยวและเรื่องค่าเดินทางแบบสะดวกรวมถึงเรื่องราคา พวกข้าวราเม้งข้าวแกงกระหรี่ ราคาประมาณเท่าไรครับ อยากจะให้แนะนำแบบละเอียดๆครับ อยากให้ลองคิดค่าใช้จ่าย แบ่งเป็น 1.ค่าอาหารภายใน 7 วัน 6 คืนจะตกเท่าไร (บางมื้อนำมาม่าไปเอง) 2.ค่าที่พักตลอด 5-6 คืน 3.ค่าเดินทางเที่ยวนอกสถานที่แบบเหมารวม (แนะนำด้วยครับว่าควรนั่งรถแบบไหนรถไฟหรือรถสาธารณะ) 4.อยากไปแบบคุ้มๆควรไป Tokyo หรือ Osaka (แนะนำสถานที่ท่องด้วยครับ ) 5.ถ้านั่งรถบัสพอจะมีไหมครับผ่านสถานที่ท่องเที่ยวไหนมีแบบเหมาจ่ายรวมไหม แนะนำหน่อยผมไม่ค่อยรู้อะไรมาก แต่อยากไปมากๆ ฝึกภาษาญี่ปุ่นอยู่บ้าง ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่แนะนำทุกคนครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่