bmw s1000 จะได้หรือไม่

กระทู้คำถาม
ผมเรียน+ทำงานหลังเลิกเรียน เงินเหลือประมาน7000+-ต่อเดือน ไม่ได้ใช้เงินครอบครัวเพราะเลือกเรียนเอง ฮ่า ฮ่า (จบปวสก่อนหน้านี้)
ตอนนี้ผมอยู่ปี3แล้ว  เก็บเงินได้นิดหน่อย ยังเหลือกอีกเยอะ  เพราะคงไม่ใช่ปี2ปีแน่ถึงตอนนั้น มือ 2 ก่ออาจจะเยอะแล้ว
ค่าอะไหล่ต่างๆก่ออาจจะถูกมาหน่อย.. ถึงตอนทำงานแล้วก่ออาจจะเปลี่ยนความคิดก่อเป็นได้      
เพื่อนผมถามว่าทำไมไม่เอาเงินไปออกคันเล็กก่อนไหมเงินมึ.ก่อออกรถค่ายเขียวได้ผมบอกว่าคันเล็กแล้วมันไม่จบหลอกมันไม่ใช่รถที่เราชอบยังไม่ก่อไม่จบ ผมควรข่มตาลงแล้วหันหลังกลับ หรือเดินหน้าเตมที่และก่ออยากถามพี่ๆว่าพี่ๆเก็บเงินกันนานไหมกว่าจะได้รถที่เราชอบซักคัน
ถามว่ามันจำเป็นไหม มันไม่จำเป็นเลยซักนิด แต่ชอบก่อคือชอบ ผมก่อไม่รู้จะอธิบายยังไงเวลามีคนถามว่ารถ มีโอ ฟีโน่ ก่อขี่ได้เหมือนกัน ก่อได้แต่ เห้อแล้วเดินหนี อยากถามความเหนพี่ๆว่าพอจะเป็นไปได้ไหมครับกับความคิดโง่ๆของผมหรือควรจะไปออกค่ายเขียวตามที่เพื่อนมันว่า ผมไม่ค่อยมีความคิดเป็นของตัวเองเท่าไหร่ฮ่าๆ ฮ่า
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่