ผู้หญิงเป็นโรคอะไรถึงชอบพูดและชอบถามถึงเรื่องแฟนเก่าของผู้ชายนะ

เวลาคุยกันดีๆ พอผู้หญิงถามเรื่องแฟนเก่า ผู้ชายแบบผมมันก็แบบว่า ไม่อยากตอบ ไม่อยากให้ทะเลาะกัน แล้วเธอก็ถามอีก สุดท้ายมันก็ทะเลาะกันจนได้
ผมไม่เคยถามเรื่องแฟนเก่าเธอเลย ไม่เคยสนว่าจะมีแฟนมากี่คน จะมีอะไรกับใครมา จะเป็นแบบไหนมา ผมแค่ขอให้รักกันในทุกๆวันก็พอ แล้วก็หยุดที่ผมพอ
สิ่งที่เสียไปในเวลาที่ถามเรื่องแฟนเก่าและทะเลาะกัน
1. ความสุขระหว่างคนสองคนหายไป
2. ความทรงจำดีๆเลือนลางหายไป
3. ความหวังที่เคยวางแผนด้วยกันเริ่มสั่นคลอน
4. เกิดช่องว่างระหว่างคนสองคนขึ้น
5. ความไว้ใจลดน้อยลง
6. ความเบื่อจะเข้ามาแทนความสุขที่เคยมี
7. ความรักที่เคยมีลดฮวบ
8. เกิดความอึดอัดระหว่างคนสองคน

ปล.1 การมีความรักเป็นสิ่งสวยงาม แล้วทำมัยถึงไม่อยู่กับปัจจุบัน แล้วพยายามทำปัจจุบันให้ดีที่สุดละ "อดีตไม่มีใครอยากให้เป็นแบบนั้นหรอก แต่มันกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้จะให้ทำอย่างไร ต้องตายแล้วไปเกิดใหม่มั้ย" ในเมื่อตอนนี้มีรักก็ควรดูแลกันดีๆ ไม่ใช่เอาอดีตมาทำให้ปัจจุบันพังทลาย
ปล.2 ขอโทษนะครับที่มาระบายอะไรมากมาย ถ้าแท็กผิดห้องก็ขอโทษด้วยนะครับ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
สำหรับเรานะ เราก็ชอบถามเรื่องแฟนเก่าของแฟนเรานะ ที่ชอบถามเพราะเราอยากรู้ว่าเขามีทัศนคติเกี่ยวกับความรักยังไง เกี่ยวกับผู้หญิงยังไง ความรักที่ผ่านมาของเขาเป็นยังไง เรื่องราวดีๆเขาเคยทำอะไรให้แฟนเก่าบ้าง แล้วเรื่องแย่ๆหรือรวมถึงสาเหตุที่เลิกกันเป็นเพราะอะไร มีปัญหาอะไร เราจะได้พิจารณาว่าเขาจะเข้ากับเราได้มั้ย หรือเราจะป้องกันปัญหานั้นไม่ให้เกิดขึ้นกับเราสองคนยังไง  และที่สำคัญอยากรู้ว่า ตอนที่เราถาม เขาคิดยังไงกับแฟนเก่าเขาอยู่ !! ที่ถามบ่อยๆตัวเองก็เจ็บเหมือนกัน ถามแล้วตัวเองก็น้อยใจ แล้วก็ทะเลาะกันอย่างว่าแหละ 555 แต่คุณก็ใจเย็นๆละกัน พยายามบอกบ่อยๆว่าตอนนี้ปัจจุบันนี้รักแค่เขา เพื่อให้เขาสบายใจและมั่นใจขึ้น เพราะผู้หญิงชอบคิดมาก แต่ก็รักมากนะ หัวเราะ
ความคิดเห็นที่ 15
เราเป็นผู้หญิงที่ไม่เคยถามเรื่องแฟนเก่านะคะ
ไม่ใช่ว่าไม่อยากรู้แต่ว่าอยากให้เกียรติแฟน
ส่วนตัวเราคิดว่าเราเป็นปัจจุบันของเค้าก็พอแล้ว
เราไม่โกรธนะถ้าแฟนเราจะคิดถึงเรื่องเก่าๆบ้าง
ก็เค้าเคยผ่านอะไรด้วยกันมาก็เยอะนี่นา
ปล.เราคิดว่าผู้หญิงดราม่าเป็นอะไรที่น่าเบื่อ เราเลยพยายามไม่ดราม่ากับแฟนน่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่