โดนสุนัขที่เพิ่งฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้ากัด แล้วเราเคยฉีดวัคซีนมาแล้ว ต้องฉีดอีกไหม

รบกวนสอบถามคะ พอดีโดนสุนัขของเพื่อนบ้านกัด เป็นแผลฟันกัดเข้าไปพอควรเลือดออก แต่สุนัขเพิ่งได้รับการฉีดวัคซีนเมื่อเดือนกว่าๆ เราเองก็เคยฉีดเซรุ่มและวัคซีนเมื่อมกราคมปีที่แล้ว ไปประมาณหลายเข็ม(ไม่แน่ใจ น่าจะมากกว่า5เข็มเพราะไปฉีดเป็นระยะตามหมอนัด) เราต้องฉีดวัคซีนซ้ำไหมคะ หรือฉีดแค่กระตุ้นคะ
แล้วราคาวัคซีน และกระตุ้น เข็มละเท่าไหร่คะ ค่าใช้จ่ายในการฉีดทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่