สอบถาม วุ้นสำหรับทำเต้าหู้เย็นสุดฮิต ณ พ.ศ.นี้!!!

ฮิตกันทั่วบ้านทั่วเมืองค่ะเมนูขนมหวานเมนูนี้ อยากลองทำกะเค้าบ้าง แต่มีข้อสงสัยค่ะ..
ถามผู้รู้(ที่รู้จริงๆ) หรือผู้ที่ทำแล้วประสบความสำเร็จ ได้เนื้อขนมที่เด้งดึ๋งตั๋ง นิ่มนิดๆ
ไม่ใช่ลักษณะเหมือนวุ้นทั่วไปที่ขายตามท้องตลาด (ประเภทวุ้นในถ้วยพลาสติกอ่ะค่ะ  วุ้นแบบนั้นเนื้อจะแข็ง)
วุ้นที่ใช้ผสมลงไป ใช้วุ้นแบบไหนคะ  เห็นวุ้นมีแยกประเภทเป็น A  AA  ขอบซองมีแถบสีก็ไม่เหมือนกัน
ไม่กล้าซื้อมาทำ กลัวพลาด  ซื้อผิดมาอาจน้ำตาตกในได้ (เอิ้กๆๆ)
เราดูในอากู๋ เวลามีคนลงวิธีการทำ เค้าก็บอกกันแต่ว่า วุ้น แต่ไม่ได้แจงว่าวุ้นแบบ A หรือ AA
หนำซ้ำวุ้นบางยี่ห้อ ไม่มีบอกด้วยว่าเป็น A หรือ AA
จริงอยู่ค่ะว่า..  ก็เอาง่ายๆ เราก็แค่ซื้อยี่ห้อ ซอง ตามแบบที่คนทำเค้าใช้
แต่.. ปัญหาคือ บางคนที่เค้าลงวิธีทำ เค้าอาจจะทำสำเร็จ ขนมไม่เละ  แต่เค้าไม่ได้บอกว่าเนื้อขนมเป็นแบบไหน (บางคน)
บางคนก็บอก แต่คือมันแข็งไป (เค้าว่างั้น)  ส่วนคนที่ทำแล้วบอกว่า โอเค เนื้อขนมเด้ง ไม่แข็ง เค้าก็ดันไม่บอกว่าใช้วุ้นอะไร (รูปก็ไม่มีค่ะ)
ก็เลยอยากรบกวนเพื่อนๆๆช่วยหน่อยค่าาาาา    ขอบคุณมากค่าาาา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่