ถ้าไม่ใช่เพื่อนกันในไลน์ ส่งของขวัญให้กันได้หรือเปล่าคะ

คือ เมื่อก่อนถ้าไม่ได้เป็นเพื่อนกันหรือโดนบล็อค เวลาที่ส่งของขวัญให้เนี่ยมันจะขึ้นว่าคุณไม่สามารถให้สติกเกอร์เหล่านี้ไปที่ผู้ใช้นี้..... ซึ่งมันจะทำให้รู้ว่าเราโดนบล็อคหรือถูกลบเพื่อนไปแล้ว

แต่ในตอนนี้ เราต้องการทราบว่าเพื่อนเราลบเพื่อนหรือบล็อคเราไปหรือยัง ทีนี้เราก็ทำเหมือนเดิมค่ะ คือส่งของขวัญให้แต่มันขึ้นว่าให้ส่งของขวัญได้ ซึ่งในความเป็นจริงเพื่อนเราคนนี้น่าจะลบเราออกไปจากรายชื่อเพื่อนแล้ว เราก็งงว่าทำไมยังส่งได้ฟระ. เราเลยลองให้เพื่อนอีกคนลบเราออกจากการเป็นเพื่อนของเค้าแต่ไม่ได้บล็อคนะคะ รายชื่อเพื่อนคนที่ทดลองก็จะยังอยู่ในรายชื่อเพื่อนของเราทั้งๆที่เค้าลบเราออกไปแล้ว แล้วเราก็ลองส่งของขวัญให้ ทำไมมันยังส่งได้อ่ะ งง มาก.

สรุปที่สงสัยคือ ในตอนนี้ถ้าไม่ใช่เพื่อนกันในไลน์ก็ส่งขวัญให้ได้เหรอคะ ทีนี้ก็ไม่รู้สิว่าใครลบเพื่อนไปแล้วบ้าง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่