^^ .. Skeeter Davis ถือว่าเป็นต้นแบบ นักร้องในตำนานหรือเปล่า ??

กระทู้นี้ ไม่ได้ดักแก่ ...
แต่อยากคุยกับคนที่มีอายุ 50-60 ปี ครับ

ผมเป็นคนชอบเพลงสากลเก่าๆ
หลายๆ เพลง ฟังแล้ว ให้ความหมาย ที่ลึกซึ้ง

ผมชอบ Skeeter Davis ถือได้ว่า เพราะ ทุกเพลง

และจากฟังเพลงมา
เพลงของ Skeeter เป็นเพลง ที่ถูกนำมาร้องใหม่ มากที่สุด

เพลงบรรเลง เปียนโน ที่เราได้ยิน ได้ฟังมา ผมว่า เพลงของ Skeeter Davis
ถูกนำมาบรรเลงใหม่ ร้องใหม่ มากที่สุด

เช่นเพลง
Have I Told you Ready that I love you
you've got a friend

หลายๆ เพลง ของ Skeeter Davis ฟังแล้ว เพราะ ดี ครับ

ใครชอบ Skeeter Davis เข้ามาคุยกัน ครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่