ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยครับ

จะเดินทางถึงเชียงใหม่ ประมาณบ่าย 3 ของวันที่ 30  ก.ค. ค้างคืน 2 คืน ในตัวเมือง  (วันที่ 31 ก.ค.และ 1 ส.ค.)  วันที่ 2  ประมาณ 3 โมงเช้าเดินทางกลับ

วันที่ 30  เวลาบ่ายถึงค่ำ คาดว่าจะเที่ยวชมวัด

วันที่ 31 ก.ค. ตั้งใจเที่ยวดอยอินทนนท์ (และต้องการถ่ายรูปตอนพระอาทิตย์ตกที่พระมหาเจดีย์)  ผมประมาณเวลาไม่ถูก เส้นทางดอยอินทนนท์ น้ำตกต่าง  ๆ  และถ้ำ  แต่ละที่ใช้เวลาประมาณเท่าใด และต้องเดินทางถึงพระมหาเจดีย์เท่าไร  เวลาชมพระอาทิตย์ถึงจะไม่พลาด  (วันนี้เที่ยวนาขั้นบันไดบ้านป่าบงเบียง ทันไหม)

วันที่  1 ส.ค. ตั้งใจเที่ยวดอยสุเทพ  เวลาที่เหลือเที่ยวที่ไหนดีครับ

ขับรถไปเอง  เป็นรถ ซีอาร์วี ขับเคลื่อน 2 ล้อ

ขอบคุณที่ช่วยวางโปรแกรมให้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่