แม่ป่วย...แต่หาโรคไม่เจอ

สวัสดีดีค่ะเพื่อนๆ ชาวพันทิป มีเรื่องอยากจะรบกวนผู้รู้หรือผู้ที่เคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องแบบนี้ อยากจะขอคำแนะนำสักหน่อยนะคะ

แม่เราป่วยมาประมาณ 3-4 เดือนแล้วค่ะ อาการที่เกิดก็มีปวดหัว ปวดกระบอกตา เวียนหัว อาเจียน (เกือบทุกวันเลย บางวันก็หลายรอบ บางวันทานข้าวเสร็จก็อาเจียน) ปวดจมูก ไปหาหมอมาแล้วค่ะทั้ง รพ.รัฐ และ เอกชน ได้ยามาเป็นเต็มไปหมด แต่ไม่หายเลยค่ะ ไปสแกนสมองแล้วค่ะ (รพ.เอกชน) แต่ไม่พบอะไรเลย หมอบอกว่าปกติดีทุกอย่าง ไม่มีโรค ตอนไป รพ.รัฐ หมอก็บอกว่าไมเกรน (แม่เป็นไมเกรนมานานแล้วค่ะ) ก็ให้ยามา แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นค่ะ เป็นหนักกว่าเดิมอีก ครอบครัวเรามืดแปดด้านไปหมดแล้ว ไม่รู้จะทำยังไง หาหมอก็แล้ว ยาก็กินตามหมอสั่ง แต่ก็ไม่มีอะไรดีขึ้นเลยค่ะ ล่าสุดถึงกับเพิ่งทางไสยศาสตร์ ก็เหมือนจะดีขึ้นนะคะ แต่แค่วันสองวันเท่านั้นค่ะ สุดท้ายกลับมาเป็นเหมือนเดิม ไม่รู้จะทำยังไงแล้วจริงๆ ค่ะ เราสงสารแม่ พ่อด้วย สงสารพ่อที่ไม่เป็นอันทำอะไรเลย อยู่บ้านดูแม่ เฝ้าแม่ตลอด คือไม่รู้จะทำยังไงในเมื่อผลตรวจออกมาไม่ได้เป็นอะไร ปกติดีก็จนปัญญาแล้วค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำจากผู้ที่มีประสบการณ์เรื่องทำนองนี้
คุณหมอที่เล่นพันทิป รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ
เราเครียดจนไมเกรนกำเริบสิบตลบแล้ว ไม่รู้จะทำยังไง

ต้องขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ
พาพันขอบคุณ

ถ้ามีข้อผิดพลาดตรงไหน พิมพ์ผิดหรืออะไรก็แล้วแต่ต้องขอโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่