Miyazawa Sae ไอดอลวง SKE48/SNH48 เตรียมรับบทป้าแครอล ในละครเวทีคำสาปฟาโรห์

[NEWS] มิยาซาวะ ซาเอะ รับบทนำในละครคำสาปฟาโรห์!!

SKE48/SNH48 เมมเบอร์ มิยาซาวะ ซาเอะ เข้ารับบทนำในละครมิวสิคอลที่ดัดแปลงจากหนังสือการ์ตูนที่ดำเนินเรื่องอย่างยาวนานอย่าง "คำสาปฟาโรห์" หรือ "โอเคะโนะมนโช" 『王家の紋章』 (เริ่มลงนิตยสารในปี 1976 จนบัดนี้ยังวาดไม่จบ) เป็นเรื่องราวอิงประวัติศาสตร์ของอิยิปต์โบราณ โดยมีแครอลซึ่งถูกคำสาปที่ไปยุ่งกับสุสานฟาโรห์องค์หนึ่ง ทำให้ย้อนเวลาไป 3000 ปีก่อน! ซึ่งเรื่องราวโดยละเอียดสามารถหาอ่านจากหนังสือการ์ตูนแปลไทยได้นะครับ

โดย มิยาซาวะ ซาเอะ จะมารับบท แครอล ซึ่งเป็นนางเอกของเรื่อง ร่วมกับ นีซึมะ เซโกะ (新妻聖子) คือสลับกันเล่นคนละวัน และบทนำฝ่ายชายรับบทโดย อุราอิ เค็นจิ (浦井健治) ครับ และมี มิยาโนะ มาโมรุ รับบทเจ้าชายอิสมิล  โดยละครเวทีมิวสิคอลเรื่องนี้จะเริ่มเปิดแสดงในเดือนสิงหาคม 2016 นู่น ใครเป็นแฟนซาเอะเก็บสะสมเงินไว้ไปดูให้ได้นะครับ

แปลและสรุปข่าวจาก http://www.nikkansports.com/entertainment/news/1506649.html

แปลโดยจ่ากบ

โดยซาเอะซังเคยรับบท มิโนรุ พระเอกใน AKB49 The Musical มาก่อนครับ ใครสนใจก็ไปดูกันได้
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่