สัตว์เกลียดหน้า

กระทู้คำถาม
อย่างถามเล่นๆละนะ เรื่องมีอยู่ว่าผมเป็นคนที่โดนสัตว์เกลียดหน้าขั้นรุนแรงอย่างตอนไปทัศนศึกษาที่เขาแค่เดินผ่านหน้าลิงมันมากันเป็นฝูงมาเล่นงานผมคนเดียว(หลบได้และวิ่งหนีเร็วกว่าลิงอีก ป.ล หนีในภูเขาจนวิ่งขึ้นลงไปหลายเขาสุดท้ายมันถึงหยุดตอนไปซ่อนตัวสําเร็จพอกลับเข้ามาถึงที่ค่ายคนอื่นฮากันลั่นว่าผมโดนลิงเกลียดและไม่มีใครช่วยด้วย ป.ล.ในโรงเรียนทุกคนเกลียดหน้าผมอยู่ละ)หรือตอนเดินผ่านหมามันจะเห่าทันทีบางครั้งเรียกพวกมาไล่ตามอีก แมวแค่มันเห็นหน้าก็ขู่แล้วพอเดินเข้าไปใกล้ไม่คิดจะข่วนก็วิ่งหนีไปแล้วขู่ต่อหรือว่านกบางครั้งมันก็บินมาจิกตอนเดินผ่านมัน เป็นต้น อืมอยากรู้เหมือนกันว่ามันเป็นเพราะอะไรสัตว์ถึงเกลียดหน้าผมขั้นรุนแรง?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่