[CR] รีวิววิธีการทำน้ำสลัดโยเกิร์ต เเบบคลีนๆสำหรับคนไม่ชอบน้ำสลัดน้ำใส

ฮัลโหลลลสาวแว่น สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เเอดมินมีวิธีการทำน้ำสลัดสูตรโยเกิร์ตมาฝากเพื่อนๆกันค่ะ
สูตรนี้ก็คลีนๆสำหรับคนที่ไม่ชอบทานน้ำสลัดน้ำใส อยากกินน้ำสลัดครีมเเคลต่ำได้กลิ่นเครื่องเทศเบาๆ
อย่ารอช้า ไปดูวัตถุดิบกันเล้ยยยย หมา

1.น้ำมันมะกอก 2 ช้อนโต้ะ
2.โยเกิร์ตรสธรรมชาติ 2 กระป๋อง
3.กระเทียมสับ 1/4 ช้อนโต้ะ
4.พริกไทยดำตำละเอียด 1 ช้อนโต้ะ
5.น้ำมะนาว 2 ช้อนโต้ะ
6.ผักชีลาว 1 ช้อนโต้ะ
7.โหระพา 1 ช้อนโต้ะ

วิธีทำ
-ถ้ามีเครื่องปั่นก็สบายเลยค่ะ ใส่วัตถุดิบทั้งหมดลงไป จากนั้นก็ปั่น
-สำหรับคนที่ไม่มีเครื่องปั่น ก็ใช้วิธีสับเอาก็ได้ค่ะ สับกระเทียม ผักชีลาวเเละโหระพาให้ละเอียด จากนั้นก็ผสมวัตถุดิบทุกอย่างให้เข้ากัน ใช้ที่คนไข่เจียวตีๆๆๆให้เข้ากันค่ะ

เสร็จเเล้วก็จะได้น้ำสลัดหน้าตาเเบบนี้ (บรรจุในขวดที่ไม่ใช้เเล้ว)

ง่ายๆใช่มั้ยละค่ะ เเค่นี้เพื่อนๆก็มีน้ำสลัดโฮมเมดทำเองง่ายๆไว้ทานไม่ต้องกังวลกับน้ำสลัดครีมเเคลสูงปรี๊ดตามท้องตลาดกันเเล้ววววววว

หน้าตาอาหารที่ใช้น้ำสลัดทำเอง

ติดตามเมนูอื่นๆได้ที่  IG : cleanbooclean
เจอกันใหม่กระทู้หน้านะค่ะ สาวแว่น
ชื่อสินค้า:   น้ำสลัดทำเองคลีนๆ
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่