[CR] จากเชียงใหม่ สู่หลวงพระบาง จบด้วยวังเวียง " ไปคนเดียว แต่..เพื่อนเพียบ !! "

การเดินทางครั้งนี้ เป็นครั้งแรกที่ผม Backpack ออกต่างแดน และครั้งแรกที่ไปคนเดียว
เพราะปกติผมจะไปเที่ยวแต่สายป่า เขา มากกว่า ถ้ามีอะไรผิดพลาดเรื่องของการโพสและข้อมูลใดๆ ผมต้องขออภัยทุกๆคนด้วยครับ

การเดินทางครั้งนี้ ผมเพิ่งจะมาหาข้อมูลจริงๆจังๆก่อนเดินทาง1สัปดาห์นี่เอง ปุ๊บปั๊บมาก ด้วยเวลาที่จำกัดแหล่งข้อมูลที่ผมหามา 90% ก็มาจากในพันทิปเนี่ยแหละครับ ก็เลยอยากจะตอบแทนเพื่อนๆเผื่อเอาไว้เป็นความรู้บ้าง

เริ่มเดินทาง 12 มิย. 2015
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
วิดีโอการเดินทางทั้งหมดที่ผมตัดต่อไว้นะครับ ดูแล้วจะได้เพิ่มอรรถรสในการอ่านขึ้นมาอีกหน่อย

แต่..!!! ผมขอออกตัวก่อนเลยนะครับว่าผมแทบจะไม่ได้ไปตามที่วางแผนไว้เลย แลนด์มาร์คสำคัญๆ ในครั้งนี้ผมจะมาเล่าประสบการณ์การเดินทางของผมมากกว่า เรื่องสถานที่ท่องเที่ยวคงมีไม่มากพอ นั้นไม่ใช้ความผิดพลาดระหว่างการเดินทางนะครับ  แต่ ผมเลือกที่จะให้แผนการเดินทางมันเกิดขึ้นเองตามสถานการณ์ที่ได้พบเจอในขณะนั้น อย่างที่บอกไว้ข้างบนครับ ทริปนี้ ลุยเดี่ยว คนเดียว แต่เพื่อนเพียบ เหมือน“การเดินทางสายมิตรภาพ”จริงๆ (ข้อมูลอาจจะยาวหน่อย บรรยายเยอะเกิน  ถ้าใครคิเกียจอ่านลองเลื่อนๆดูแค่รูปก็ได้นะครับ 555)
ชื่อสินค้า:   หลวงพระบาง-วังเวียง
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่