เนอเซอรี่ไม่ปลอดภัย แจ้งใครได้บ้างคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ รู้สึกเนอเซอรี่ที่เคยเอาลูกไปฝากไม่ปลอดภัย (แต่ตอนี้ไม่ได้ฝากแล้วคะ )

และจากคำบอกเล่าของคนใกล้ชิดว่า เจ้าของเนอเซอรี่ไม่สนใจเด็ก เลี้ยงแต่ลูกตัวเอง อุ้มแต่ลูกตัวเอง ไม่สนใจเด็กที่รับมาเลี้ยงเลย

และเด็กร้องทั้งวัน ปิดบ้านเงียบไม่เปิดหน้าต่าง

ห้องน้ำสกปรกแต่ในห้องครัวสกปรกว่าห้องน้ำ

บังคับเด็กให้ทานข้าว ด้วยการจับหัวโขกกำแพง

ห้องเด็กเล็กไม่มีอากาศถ่ายเท อ้างว่าจะติดแอร์ ช่างแอร์มา 5 โมง หลายครั้งมาก แต่ก็ไม่ได้ติดซักที

กล้องวงจรปิด วางมุมต่ำ ห้ามเราหมุนกล้อง อ้างว่าผู้ปกครองท่านอื่นเค้าก็ดูเหมือนกัน
ห้ามเปิดเสียงฟัง แต่แอบเปิดทีไรได้ยินเสียงเด็กร้องกรี๊ดๆๆๆตลอดเลย

พูดกับครูพี่เลี้ยงไม่ดี ห้ามครูพี่เลี้ยงคุยกับผู้ปกครอง เวลาตอนเย็นเจ้าของจะเสนอหน้ามารอผู้ปกครองเอง

อีกเยอะแยะมากมาย ที่บรรยายไม่ออก พิมไปน้ำตาก็ไหล สงสารลูก สงสารเด็กๆและผู้ปกครองเค้ายังไม่รู้ว่า ลูกเค้ากำลังไม่ปลอดภัย
ตอนแรกก็พูดดี แต่พอเราจ่ายเงินรายเดือนปุ๊ป ทิ้งเลยจ้าไม่สนใจ ปฎิบัติไม่เหมือนก่อน

เราจะแจ้งหน่วยงานไหนได้บ้างคะ  พิกัดเนอเซอรี่นรก คือ ถ.เลียบคลองสาม คลองหลวง หมู่บ้าน ใกล้ๆวัดฯ หน้าหมู่บ้าน มีถนนลัดไปเลียบคลองสอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่