จะซื้อโทรศัพท์ใหม่ ขอคำแนะนำด้วยค่า ;D

สวัสดีค่าพี่น้องชาวมาบุญครองทุกท่าน อิอิซ่าา
เนื่องจาก จขกท. เองทำโทรศัพท์พังไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว เป็นรุ่น SM-C111 หรือ เคซูม อภิมหากาฬกล้องโทรศัพท์ 2 in 1 นั่นเอง
เหตุผลจ้ำจี้มะเขือเปาะแปะมากค่ะ เอาไปวางในห้องน้ำแล้วความชื้นเข้านั่นเอง เอาไปพิมพ์ไลน์ระหว่างอาบน้ำค่ะ รักเพื่อนมาก ห่างกันไม่ได้แม้แต่วิเดียว
โดยมีผลกระทบคือ.. ไลน์วงจรพังต้องซ่อมใหม่ ราคาอยู่ที่หนึ่งหมื่นสามสิบหกบาท... เม่าบาดเจ็บ
ตอนนี้ใช้โทรศัพท์ชั่วคราวเป็นไอโฟน 4s อยู่ค่ะ มีปัญหาอย่างเดียวคือWi-Fiต่อไม่ได้นั่นเอง เคยเอาไปแอปเปิ้ลแคร์หรือกระทั่งไปให้ร้านตู้ซ่อมแล้ว
สุดท้ายก็เป็นแบบเดิม.. กลับมาใช้ไม่ได้นั่นแล
แต่นั่นไม่ใช่ประเด็นค่ะ ในเมื่อมันยังสามารถต่อ3Gได้ เพี้ยนกินมาม่า
แต่ก็อยากได้เครื่องที่มันต่อWi-Fiได้อะเห้ยยย แบตหมดเร็วเหมือนโดนดูดฮ้วบๆ
เพราะฉะนั้น จขกท. ตัวน้อยๆขอความกรุณาช่วยแนะนำโทรศัพท์ให้หน่อยค่ะ
งบประมาณ 24,900 บาท ตอนนี้เล็ง i6 16Gb อยู๋ แต่จะขอคำแนะนำเพิ่มเติมเป็นเทียบเท่าหรือถูกกว่านี้หน่อย

รบกวนด้วยนะคะ อิอิซ่า
ป.ล. จขกท. ชอบถ่ายรูป + ใช้เป็นทั้งเอนดรอยทั้ง iOS เลยค่ะะ หัวเราะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ios กะ แอนดรอยวัดกันที่สเปค ios แพ้ขาดดคับ แต่ ทำไมมันลื่นจัง? น่าคิด ก็ระบบเค้าเสถียร ระบบความปลอดภัยก็ดีมากๆ
ส่วนตัวถ้าชินกับ ios งบถึง ก็i6 ไปเลยคับ แต่ถ้าอยากลองแอนดรอย ก็เชียร์ G4  หรือไม่ก็ nexus6 คับ เร็วแรง ลื่นๆๆทั้งสองตัวคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่