งบ 50,000 บาท กับการไปเรียนภาษาที่ประเทศจีน (ขอคำแนะนำครับ)

สวัสดีครับชาวกระทู้พันทิป..
        ผมอยากจะรบกวนสอบถามและขอคำแนะนำเรื่อง"การไปเรียนภาษาที่ประเทศจีน" ในหลักสูตรระยะสั้น < 3 เดือนครับ.
ผมมีงบประมาณอยู่เบ็ดเสร็จ 50,000 บาท ในการใช้จ่ายรวมทุกอย่างที่จำเป็น (ค่าเรียน,ค่าเดินทาง,ค่าที่พัก,การกิน)
ไม่ทราบว่าด้วยงบเท่านี้ จะเพียงพอสำหรับการอยู่และเรียนคอร์สภาษาหลักสูตร < 3 เดือน หรือไม่ครับ มีความเป็นไปได้แค่ไหน?
หรือผมควรจัดการการใช้ชีวิตอย่างไรให้อยู่ได้ด้วยงบประมาณเท่านี้..หรือควรเรียนคอร์สหลักสูตรแบบไหนเพื่อให้เหมาะสม
และอยากได้คำแนะนำเรื่องเมือง/สถาบันที่มีค่าเรียน , ค่าครองชีพไม่สูงที่พอจะอยู่ได้ด้วยงบเท่านี้ครับ
แล้วหากผมจะหางานทำเพื่อหารายได้พิเศษจะสามารถทำได้หรือไม่/อย่างไรครับ..

ปล.. ผมเรียนอยู่เอกภาษาจีนในระดับ ป.ตรีครับ ผ่านวิชา Basic Chinese มาแล้ว พอจะมีพื้นฐานอยู่บ้างครับ.
    ยังไงก็ขอคำแนะนำเรื่องคอร์สที่เหมาะสมกับระดับของผมด้วยนะครับ.

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ..

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่