ใครเคยไปกินบ้าง

สวัสดีครับ วันนี้จะมารีวิวร้านผัดไท ที่ผมว่าทุกคนต้องมาลองชิมแล้วหล่ะ เมื่อคุณมาถึงเชียงใหม่
คือเป็นร้านที่เพิ่งเปิดมาได้ไม่ถึงปี อยู่แถวคันคลองถ้าขี่รถผ่านทางตลาดต้นพยอมก็จะอยู่ใกล้ๆโรงแรมเรสสิเดนซ์(ผ่านศิรินารถมา)
เป็นร้านเล็กๆ(ตอนนี้ไม่เล็กละ มีการสร้างเป็นการเป็นงานสวยงามเยอะเลย) คือไม่รู้อ่ะ ผมว่าแม้คุณอาจจะมีร้านผัดไทร้านโปรดมาก่อน ถ้าคุณมาลองร้านนี้คุณอาจไปกินผัดไทที่อื่นไม่ได้เลย ผมไม่อยากอ้างอิงถึงร้านดังๆในเชียงใหม่ ที่ก็อยู่มานาน ผมเห็นคนมาแสดงความคิดเห็นต่างๆว่าตอนนี้ไม่อร่อยแล้ว หวานบ้าง แพงบ้างบลาๆๆๆๆ ผมว่าลองดูร้านนี้ดิผมแนะนำ คือ คุ้มค่าคุ้มราคา รสชาติอร่อย ที่สำคัญคอนเซปร้านนี้เขาไม่ใช้ผงชูรสหรือรสดีใดๆทั้งสิ้น ทำให้หลายคนติดใจแบบว่าอร่อยโดยไม่ต้องป้าชู
...เออ ลืมบอก... เขาใช้เตาถ่าน มันเป็นผัดไทเตาถ่าน ซึ่งถ้าคุณหิวจัดคงไม่เหมาะกับร้านนี้5555....
ขอบอกทางลัดนิดนึง  โทรไปสั่งก่อนก็ได้แล้วค่อยออกจากบ้าน  หาาาาาาาาา ...ขนาดนั้นเชียวรึ
อินี่ก็เวอร์ มันก็ไม่ขนาดนั้นหรอก แต่ผมใช้วิธีสั่งก่อนว่าเอาเท่าไหร่แล้วค่อยออกบ้านไม่รู้นะใครจะทำตามไม่ทำตาม
เพราะแอบขอเบอร์ทางร้านมา ตอนแรกก็ไปนั่งรอ วันนึงเห็นเจ๊คนนึงขอเบอร์ ก็เลยเอ่อ ตูขอบ้าง

ต่อมาที่ชอบนอกจากรสชาติที่ชนะเลิศแล้ว ก็คือ ผักที่กินกับผัดไท
โดยเฉพาะผักกาดแก้ว อันสวยหรูงามตา ผักอื่นไม่สดกินแต่อันนี้5555
อันอื่นก็จะมีถั่วงอก หอมแป้น(กุ้ยช่าย) ซึ่งไม่เคยหยิบกิน

ปอกส้ม

สุดท้ายขออภัยเพิ่งเขียนกระทู้แรก. เลยวกๆวนๆไม่รื่นหูเท่าไหร่
ไงผมจะมารีวิวเรื่องต่างๆบ่อยๆนะ เออลืมเบอร์โทร ร้าน 0843055893
รสชาติดี คุ้มราคา ไม่ป้าชู เป๊ะมากๆๆๆๆ
ให้ สี่ผ่านไปเลยครับ

ยิ้ม

https://www.facebook.com/PhatThaiTaoTanChiangMai

ชื่อเพจร้าน คือ ผัดไทเตาถ่านเชียงใหม่ ที่บอกชื่อเพจร้านด้วยเพราะ ไม่รู้ว่าวิธีแนบลิ้งถูกป่าว5555 ไปก่อนละ จุ๊บ

#ขากินขาเที่ยวต้องฉันสินะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่