ทำไมบางคนชอบหยิบหนังสือในร้านขายหนังสือแล้วมานั่งอ่านบนพื้น.. คือผมว่ามันเกะกะอ่ะ

เดี๋ยวนี้หลายๆร้านเขาก็มีมุมมีเก้าอี้นิ่มๆให้นั่งอ่านนะ ทำไมไม่หยิบแล้วไปนั่งอ่านตรงที่เขาจัดไว้ให้ หรือไม่ก็ไปหามุมหลบๆจะนั่งจะนอนก็ตามสบาย

คือผมเจอแบบนี้แทบทุกร้านเลยอ่ะ ประเภทหยิบตรงไหนก็นั่งแหมะอ่านมันกะพื้นตรงนั้นแหละ คือช่องร้านหนังสือทุกร้านมันก็แคบอ่ะนะ

จะเข้าไปหยิบ ไปเลือกดูหนังสือก็มานั่งขวางทางอีก..  บางคนอาจจะบอกว่าก็แล้วทำไมไม่บอกเขาล่ะ คือจะให้มาคอยบอกกันตลอดเวลามันก็ใช่เรื่องนะ

เพราะมันก็มีทุกร้านเลยอ่ะ.. ยืนอ่านยังเฉยๆ เพราะขยับเขยิบกันได้ แต่ลงหลักปักฐานกับพื้นผมว่ามันเกินไปนิด คนพวกนี้เราขยับไปใกล้ๆเขาก็ไม่ลุกหนีไม่ขยับให้เลย คือเขาทอดสมอแล้วอ่ะ .. น่าจะคำนึงถึงคนอื่นๆบ้างนะ

ทางร้านหนังสือก็น่าจะมีมาตรการอะไรจัดการกับคนกลุ่มนี้บ้าง..

//ขอแท็กวัยรุ่นด้วยนะ เพราะส่วนใหญ่ที่เราเจอจะเป็นพวกน้องๆวัยเรียนเป็นส่วนใหญ่อ่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่