อาการแอร์เป็นแบบนี้เกิดจากอะไรครับ

พอดีว่า มันมีน้ำเหนียวๆไหลออกมาจากคอมเพรสเซ่อร์แอร์อ่ะครับ ออกมาสักพักแล้วจนหยุดไหลไปแล้ว แล้วก็รู้สึกว่าแอร์มันเย็นน้อยลง ประมาณว่าอุณภูมิจริงๆต่อให้ปรับลงแค่ไหนมันก็รู้สึกว่าเย็นเท่าเดิมอ่ะครับ (รู้สึกว่าถ้าปรับต่ำกว่า 24-25 มันไม่ได้เย็นลง) มีความรุ้สึกเหมือนคอมแอร์ไม่ตัดไฟด้วย คือไม่ได้นั่งเฝ้าอ่ะครับ แต่รู้สึกว่ามันไม่มีจังหวะตัดๆ ติดๆ เหมือนเมื่อก่อน เรียกช่างมาดูสองรอบเค้าบอกที่น้ำไหลออกจากคอมเพรสเซ่อร์นี่ปกติ(เหรอ?) ผมไม่รู้เรื่องแอร์อ่ะครับ แต่มันฟังทะยิ้มๆไงไม่รู้

รบกวนช่วยอธิบายทีครับ ถ้าช่างมั่วจะได้เปลี่ยนช่าง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่