อนาคต CAT รัฐวิสาหกิจจะยังมั่นคงอยู่หรือเปล่าครับ

คือตอนนี้ทำงานเป็น วิศว.โทรคม อยู่ค่ายโทรศัพท์สีแดง

เผอิญที่ กสท เค้าเรียกตัวให้ไปทำงาน แต่ลองอ่านๆข้อมูลในอินเทอร์เน็ตแล้วเหมือนกับว่า

อนาคตรัฐวิสาหกิจกลุ่มโทรคมนาคม น่าจะไปได้ลำบาก ดูอย่าง TOT เริ่มตกต่ำลงไปทุกทีๆ

เลยอยากขอความเห็นว่าผมควรไปทำดีมั้ยครับ

ปล.ผมประสบการณ์ 3 ปี ถ้าย้ายไปเงินเดือนหายเยอะเหมือนกันครับ เพราะเค้าไม่ให้ค่าประสบการณ์เลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
มีเพื่อนออกจาก CAT มาอยู่ของผมเยอะเหมือนกันนะ (กลุ่มสาธารณูปโภค)
กลุ่มโทรคมนาคมอนาคตลำบากจริงๆครับ เทคโนโลยีมันวิ่งเร็ว
โครงสร้างรัฐวิสาหกิจทำให้การเปลี่ยนแปลงอะไรมันยากมาก
ขนาดกลุ่มไฟฟ้าก็เริ่มมีปัญหาละ อยู่ในช่วงขาลงเหมือนกัน
ที่รอดตอนนี้คือกลุ่มประปา ธนาคาร ครับ
แสดงความคิดเห็น