ใช้อะไรแทนลูกลอยไฟฟ้าได้บ้างครับ

ตอนนี้ปัญหาจาลูกลอยไฟฟ้าใช้ไปนานๆ แล้วเกิดปัญหาน้ำเข้าบ้าง สวิทช์ไม่ค่อยทำงานบ้าง
จะใช้อะไรแทนได้บ้างครับ จะเอามาต่อกับปั๊มน้ำ เพื่อบอก ระดับให้ปั๊มเดินและหยุด
เคยเปิดหาเจอในเว็บไหนจำไม่ได้และหาไม่เจอครับ เอาแกรนในถ่านไฟฉายมาใช้
หรือแท่งอะไรที่ทำได้อีก เป็นแท่งทองแดงหรืออะไรใช้ได้บ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่