สนใจจะเปิดร้านขายปลีก จาน ชาม เซรามิค รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ปัจจุบันทำงานประจำอยู่ครับ กำลังมองหาธุจกิจเสริมแบบเปิดหน้าร้านให้น้องๆที่บ้านมาช่วย เลยมองไปที่การเปิดร้านขายจาน-ชามเซรามิค แบบขายปลีก อาจจะมีลดราคาบ้างหากซื้อเป็นโหลจึงอยากสอบถามว่าท่านใดทำธุจกิจนี้อยู่ หรือพอมีความรู้แนะนำแหล่งจำหน่าย และแนวทางการขายได้บ้างครับ
ข้อมูลของผมมีดังนี้ครับ
1. ทำเลอยู่ใน กทม. เป็นตลาดมีร้านอาหารข้างทาง ตามสั่ง ตั้งแต่เช้าจนเย็น มีคนเดินทั้งวันและข้างๆเป็นคอนโดพักอาศัย ทาวน์เฮ้า 5-7 หมู่บ้าน
2. ทำเลต้องเช่า เป็นที่ในหน้าร้านตลาดติดถนนข้างๆเป็นเซเว่น เจ้าของตลาดตีเป็นห้องๆให้เช่า เดือนละ 10,000 บาท
3. กลุ่มเป้าหมายมีทั้ง แม่ค้า  สาวโรงงาน สาวห้าง พนง.ออฟฟิศ แม่บ้าน
4. คู่แข่ง แถวนั้นไม่มีโดยตรง แต่จะมีร้านขายของจิปาถะที่เน้นขายทุกอย่างอยู่ 2 ร้าน ที่มีจานชาม ขายอยู่ด้วย แต่ของผมจะเน้นที่จานชามเซรามิค คละเกรด เท่านั้นคือเน้นตั้งแต่ซื้อไปใช้เป็นโหลๆจนถึงแบบสายงามเป็นของโชว์

หากท่านขายอยู่หรือหากท่านเป็นร้านอาหารที่ใช้จานชามพวกนี้ขอความเห็นท่านสมาชิกทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่