ขับรถชิดซ้ายเกินไป จะแก้ไขยังไงดี

กระทู้สนทนา
อยากสอบถามวิธีแก้ปัญหาคะ

คือหลายๆครั้งที่มีคนนั่งไปด้วย มักจะบอกว่าเราขับชิดซ้ายมากเกินไป กลัวจะชนเสาไฟฟ้าบ้าง เกี่ยวรถที่จอดในซอยหมู่บ้านบ้าง

วันนี้เกิดเหตุเลยคะ กระจกชนกับมอเตอร์ไซต์รับจ้าง เนื่องจากเราอาจจะชิดซ้ายมากเกินไป และมอเตอร์ไซต์จอดคุยบนนเลนถนน

เหตุการณ์ที่สองคือ ขับเข้าซอยกระจกดันไปเกี่ยวกับรถกระบะที่จอดอยู่เฉยๆ ซะอย่างนั้น ที่นี้รู้ตัวเลยว่าขับรถชิดซ้ายจนเกินไป พอจะมีวิธีแก้ไขบ้างไหม กลัววันนึงจะเกิดอุยัติเหตุร้ายแรงคะ

ปล. ขับ crv คะ รถใหญ่สำหรับเราเหมือนกัน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่