คนเป็นสามีภรรยากัน อยู่ด้วยกัน3-4ปีขึ้นไป ทะเลาะกันบ้างมั่ยค่ะ ส่วนใหญ่ทะเลาะเรื่องอะไรค่ะ และแก้ปัญหายังไง

ตอนเป็นแฟนกันทำไมอะไรๆมันก็ดีไปหมดค่ะ อยากเจอกันทุกวัน อยากไปไหนมาไหนด้วยกัน อีกคนพูดอะไรอีกฝ่ายก็เห็นด้วยเสมอ
แต่พอแต่งงานไป สัก4-5ปี ทำไมอะไรๆมันถึงเปลี่ยนไป รู้สึกเบื่อและอึดอัด รู้สึกอีกฝ่ายพูดอะไรก็ไม่เข้าหู ทั้งๆที่ต่างฝ่ายต่างก็ไม่ได้มีใคร แต่มันรู้สึกเบื่อค่ะ หรือเราอยู่ด้วยกันมานานเกินไปค่ะ เราควรจะต้องหาเวลาห่างกัน ไปไหนไกลๆกันดูบ้าง แยกกันกลับไปนอนบ้านพ่อแม่ตัวเองดูบ้าง ถึงจะรู้สึกกลับมารักกัน คิดถึงกันมากขึ้นค่ะ
อยากทราบว่าครอบครัวอื่นมีปัญหาแบบนี้บ้างมั่ยค่ะ แล้วมีวิธีแก้ยังไงค่ะ .. ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่