ต้องโทษผู้บริหาร(เทโร) อย่าโยนแพะให้ทีมชาติ !!

จขกท. ไปเจอมาในเว็บ SS ผู้เขียนคือคุณ The Artist ซึ่งอ่านแล้วรู้สึกอยากแชร์ครับ
http://www.soccersuck.in.th/boards/topic/1247078

หลังจากที่จบเกมอัปยศ แฟนๆเทโรหลายคนรับไม่ได้ รวมถึงผมด้วย

แต่แฟนบอลใหม่ๆที่ไม่รู้ต้นลึกหนาบาง หรือ แฟนทีมอื่นที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยเช่นกัน
ต่างพากันไปโยนบาปให้ทีมชาติ

ในเฟสตามเพจต่างๆที่รายงานผลคู่นี้ จะมีคนไปเม้นว่า "เพราะนักเตะล้าจากทีมชาติ"
บางคนก็เหน็บว่า "เพื่อชาติยอมตกชั้น"

ตามพันทิปก็เช่นกัน แต่ที่ ss ยังไม่เห็น

แต่ผมจะบอกให้ว่ามันเพราะอะไร ......

ฤดูกาลที่แล้วได้แชปม์โตต้า + ติดท็อปโฟร์

กำลังหลัก ไดกิ โช เจ ตั้ม ต้น บาส เก่ง กิลเบิร์ต และที่สำคัญ บอจิส !!

ผู้บริหารเลือกที่จะปลดเขาออก ไม่สู้ค่าเหนื่อยปีกที่ยิงได้สิบกว่าประตู จนเพื่อนตำรวจเอาไปกิน
ไดกิ เข้าใจเพราะเขาไม่ต่อเอง

ตั้งเป้าลุ้นแชมป์ แต่ปล่อย ต้น โอเคได้ กอล์ฟ แต่ดันปล่อย นฤพล ด้วย
มีทีมลุ้นแชมป์ที่ไหนปล่อยนักเตะชั้นดีระดับนั้นออกจากทีม

เสียต่างชาติตัวหลักไป 2 คน แล้วดูตัวที่ซื้อมา ไดกิแทนที่ด้วยกองหลังเกาหลี
ที่พอเอาเข้าจริง หมดแล้ว มาหากินเงินสดเฉยๆ (บีจียังหาสมิธมาได้เลย)

เสียปีกอย่างโช แต่ไปเอาปีกยุโรปตะวันออก แมร่งอ้วนกว่า บิ๊ก บีจี เมิงไปดูฟอร์มที่ไหนมาครับ สุดท้ายก็ต้องยกเลิกสัญญาทั้งคู่

จะเอากองหน้าต่างชาติ ทีมอื่นเขาเอาจากนอกมาเลย บินไปดูเอง แต่นี่บอกทีมลุ้นแชมป์
ดันไปเอากองหน้าระดับลีกวัน ทั้งๆที่ทีมลีกวันต้นสังกัดเก่าเขายังไม่เอาเลย !!
เขาแมร่งยังลงทุนดึงตัวระดับกัลโช่ผ่านฟุตบอลโลกมาแล้ว

เห้ย !! ถามหน่อย นั้นทีมเขาเพิ่งเลื่อนชั้นนะนั้น เขายังลงทุนขนาดนั้น

ใช่ๆ เจ้าเจ เจ็บเพราะเล่นทีมชาติเยอะ คนนี้ผมยอมรับ

แต่กัปตันอ้นมันใช่ไหม? ถ้าพี่ไม่หน้าเงินขายเจ้าแจ็คไปท่าเรือ พี่ก็มีตัวแทนแล้ว
เจ้าแจ็คดีกว่ากลางที่มีอยู่ตอนนี้แทบทุกคน ผ่านเกมน้อยใหญ่มาหมดแล้ว

เช่นกันถ้าพี่ไม่หน้าเงินขาย นฤพล เจ้าเจเจ็บพี่ก็มีตัวแทนแล้ว บุรีรัมย์ยังส่งนฤพลลงเล่นเกมใหญ่ๆได้อยู่เลย

เพราะฉะนั้นไม่ต้องมาอ้างว่า นฤพล หมดฟอร์มแล้ว

คนอื่นๆที่ติดทีมชาติล้า??

คนอื่นนอกจาก เจ ผมยืนยันเลยว่าพวกนี้ไม่ได้ล้า แต่มันไม่เข้าใจแท็คติค !!

ตั้งแต่จบคิงคัพ แล้วพี่โก้เริ่มใช้ชุดใหญ่จริงๆจังๆ เจ้าบาสก็สำรองอุ้ม
เจ้าเก่ง คิงคัพไม่ได้เล่น(ถ้าจำไม่ผิด ตอนนั้นใช้ มิก้า ) เจ้าเก่งยังไม่ได้ติดชุดใหญ่เลยนับตั้งแต่ซูซูกิ
เช่นกัน เจ้าตั้ม ติดชุดใหญ่เกมกับเวียดนามเกมเดียวและไม่ได้ลง

ใช่ครับ พวกนี้มีเกมรอบคัดเลือกโอลิมปิก แต่มันก็แค่ 3 เกมเท่านั้น ซึ่งมันปกติ ไม่ได้โอเวอร์อะไร

เจ้ากอล์ฟ ตั้งแต่มุ้ยกลับมา ก็แทบไม่ได้ลงให้ทีมชุดใหญ่เลย จนแฟนๆเรียกร้องให้พี่โก้ส่งลงมั้ง

ทีมจะลุ้นแชมป์เขาไม่เปลี่ยนแปลงมากขนาดนี้หรอกครับ

เมืองทอง บุรีรัมย์ บีจี บียู ชลฯ หรือทีมอื่นๆ ตัวหลักอยู่ครบ สำรองชั้นดีก็ไม่ขาย

ยกตัวอย่างวันนี้ ไม่มีเจ ถ้าไม่ขายนฤพล ก็น่าจะดีกว่าที่เป็นอยู่ เช่นกัน ไม่มีพี่อ้น
แต่พี่แจ็คก็น่าจะดีกว่าที่เป็นอยู่

แล้วพี่แมนจะมาร้องโวยวาย ขอความเห็นใจจากใครครับ นักเตะในทีมไม่เหลือแล้ว บลาๆ
ก็ต่างชาติที่พวกพี่เซ็นมามันใช้ไม่ได้จนต้องยกเลิกสัญญาไป 2 ไม่ใช่หรอ??

แล้วไหนจะนักเตะชั้นดีอย่าง นฤพล ต้น และ แจ็ค ที่พวกพี่ปล่อยอีกหละ??

ถามตัวพวกท่าน(ผู้บริหาร)กันเองเถอะครับว่าท่านอยากเป็นทีมลุ้นแชมป์แบบ เชลซี กับ แมนฯซิตี้

หรืออยากเป็นทีมอย่างเซาแธมป์ตันกันแน่ ถึงปากท่านจะบอกว่าลุ้นแชมป์ แต่การกระทำมันไม่ใช่แบบนั้น

ผมไม่อยากจะพูดอะไรมากนะ มีข่างวงในบอกมาว่า เจ้าตั้ม จะไม่อยู่แล้ว !!
มันจะไปแล้ว มันจะไปทีมดังๆที่เจ้าของเชียร์ทีมในลอนดอน(สีน้ำงิน)

ผมไม่รู้ว่าข่าวนี้จะจริงหรือไม่ แต่ถ้าบอร์ดยังกล้าปล่อย เจ้าตั้ม ผมก็หมดคำพูดแล้วหละ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่