วิธีการวัดช่องหน้าต่างเพื่อตัดเฟรมหน้าต่าง อลูมิเนียมบานเลื่อนครับ

เช่นถ้ามี กรอบปูนที่ช่างปูนทำไว้แล้ว     ถ้าเราจะทำบานเลื่อน อลูมิเนียม 2  บานจะมีวิธีวัดอย่างไรเพื่อตัดเฟรมครับ

คำถาม  1 ช่องปูนหรือกรอบปูนไม่ได้ ฉาก ต้องวัดกี่ด้าน  และวัดตามระยะที่ไม่ได้ฉาก หรือวัดอย่างไรครับ
                           2 ต้องมีการลดขนาดที่วัดเพื่อตัดเฟรมหรือเปล่าครับ
                           3 ขั้นตอนการติดตั้งเฟรม ต้องจับ ฉากอะไรหรือเปล่าครับ

ขอโทษครับผมโหลดภาพไม่ได้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ความคิดเห็นนี้ถูกลบเนื่องจาก กระทู้นี้ถูกลบโดยระบบอัตโนมัติทั้งนี้เพื่อเป็นการรักษาบรรยากาศการสนทนา ของเพื่อนสมาชิกโดยรวมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่