จะนั่งรถทัวร์ไปทำธุระที่กำแพงเพชร มีรถสองแถวไปต่อราชภัฎกำแพงเพชรไหมคะ แล้วมีอะไรต้องให้ระวังตัวไหม?

คือจริงๆก็เดินทางคนเดียวบ่อยนะค่ะ แต่ไปจังหวัดที่มักเป็นจังหวัดท่องเที่ยว แต่ข้อมูลเกี่ยวกับจังหวัดกำแพงเพชรไม่ค่อยมีเลย อ่านจากเว็บก็รู้แค่ว่ามีสองแถว แล้ววันนั้นเราต้องไปทำธุระที่ราชภัฎกำแพงเพชร ควรจะโบกรถอะไรไปดีคะ?

อีกอย่างเป็นการไปทำธุระที่ต้องไปคนเดียวครั้งแรกด้วย แล้วประมาณว่าคุณแม่อิฉันเป็นห่วงลูกมว๊ากกกก (ลูกแม่ 31 แล้วนะเออ แถมหน้าตาออกจะสวยถึกชนิดคนน่าจะขยาดกลัวมากกว่า) กลัวลูกไปสึงตึง(ซื่อบื่อ)ทำอะไรไม่รู้เรื่องรู้ราวเหมือนบ้านนอกเข้ากรุง แม่เรากลัวโดนลูกหลอกถูกอุ้มไรเงี่ยอมยิ้ม20คือเข้าใจแม่เราหน่อยอ่ะค่ะ มีลูกสาวไปคนเดียว แกกลัวแบบลูกหายระหว่างทางแบบที่เห็นในข่าวร้องคนหายไรเงี่ย (เพราะวันก่อนเห็นข่าวหญิงอายุ 30 ปลายๆยังหายตัวออกจากบ้าน แถมเป็นจังหวัดตากที่ใกล้ๆอีก) เลยต้องมาตั้งกระทู้ถามข้อมูลหน่อยค่ะ ว่าจะไปที่หมายยังไง แล้วมีอะไรให้เราต้องระวังไหมคะ? (บ้านอยู่เชียงใหม่ ก็เห็นๆมากับตาอยู่แล้วอ่ะนะ ว่าการท่องเที่ยวบ้านเราต้องระวังโดนโก่งค่ารถไรเงี่ย)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่