Georgia น่าอยู่ไหมคะ

ตอนนี้อยู่ los angeles กับสามี รู้สึกเบื่อ + ไม่ชอบ หลายอย่าง เช่น ค่าครองชีพสูงมาก ค่าเช่าบ้านแพงมาก , คนเยอะมากเกินไป (อยู่ hollywood) , เบื่อ Mexican แย่งงานคนพื้นที่และก่อแต่เรื่องแย่ๆ , เบื่อรถติด, เบื่อการจัดการที่ไม่ดีของเมืองนี้, เบื่อคนบ้าเยอะ โฮมเลสเยอะมากกกก

ส่วนที่ชอบก็มี คือชอบวิว ชอบที่มีภูเขาและทะเล มีกิจกรรมให้ทำเยอะดี ร้านอาหารไทยเยอะ คนไทยเยอะดี

เคยอยู่ชิคาโก้ ชอบมากแต่สามีไม่อยากย้ายไปที่นั่น เขาอยากย้ายไป Georgia (สามีเป็นผิวสี) เขาบอกว่าจอร์เจียคนดำเยอะ เขาหางานได้ง่ายกว่าและบ้านราคาถูกกว่า LA เยอะ

ตอนนี้เราเลยคิดว่า ควรย้ายหรือเปล่า เราไม่เคยไปจอร์เจีย นึกภาพไม่ออก และไม่รู้ว่าไปแล้วจะชอบไหม เราจะหางานได้ไหม รู้สึกกังวล

ใครอยู่และทำงานที่นั่น แนะนำด้วยนะคะ

อีกที่ในใจคือ Las Vegas หลักๆคือบ้านถูกกว่า LA แต่ไม่รู้เลยว่าไปแล้วจะทำงานอะไร

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่