Terminator - ผมว่าเดี๋ยวนี้หนังฮอลลีวูดพล็อตเรื่องแย่ลงนะ *** SPOILER ALERT ***

กระทู้สนทนา
ผมคิดว่าเขาทุ่มกับ cg กันหนักมากจนพล็อตเริ่มจะอ่อนปวกเปียก ไม่ได้สอดคล้องสมเหตุสมผลเลย จนหลายๆครั้งต้องจบที่ "ดูเอามันส์ อย่าคิดมาก"

อย่าง Terminator ที่เพิ่งดูจบ ผมว่ามีจุดโหว่ในพล็อตตามนี้เท่าที่นึกออก

ใครมีคำอธิบายหรือเจอจุดโหว่อื่นๆ แชร์ได้เลยนะครับ

1. การข้ามเวลาต้องมีแต่เนื้อเท่านั้น ถ้ามีเหล็กจะไหม้เหมือนเอาฟอล์ยเข้าไมโครเวฟ. แล้วคนเหล็กอาโนล, ตำรวจเหล็กไหล, หรือแม้แต่คอนเนอร์ย้อนเวลามาได้ไง

2. ตอนจะระเบิดตึก Genesis ควบคุมปิดประตูไม่ให้หนี แต่พวกพระเอกแค่ระเบิดกระจกแล้วเข้าห้องนิรภัยได้ง่ายๆซะงั้น

3. คอนเนอร์เป็นหุ่นรุ่นใหม่สุด อยู่ในยุค 2014 พร้อมทรัพยากรมหาศาลแต่สร้าง time machine ยังไม่สำเร็จ ในขณะที่หุ่นลุงอาโนลด์สร้างได้ในโรงรถในยุค 1984

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่