กำลังทำ USA VISA ควรถามคำถามนี้ใหมครับ?

สวัสดีครับ

ผมจะไปเรียนต่อป.โท  2 ปี   ที่อเมริกาเริ่มเรียนเดือนกันยายนปีนี้ครับ

ตอนนี้กำลังทำ USA VISA  ประเภท F-1 อยู่ครับ

ทีนี้ผมตั้งใจจะทำงานที่นั่นหลังเรียนจบอีก 1 ปี   และตอนกรอกแบบฟอร์มออนไลน์ (DS-160)  ก็กรอกไปว่าอยากอยู่อเมริกา 3 ปี

คำถามคือ 1.มันจะมีผลตอนผมเข้าไปสัมภาษณ์ใหมครับ? เพราะเรียน 2 ปี  แต่กรอกไป 3 ปี   กลัววีซ่าไม่ผ่านมากๆ ><'

2.ผมเข้าใจว่าต้องเปลี่ยนประเภทวีซ่าเป็น H-1 ทีหลังถ้าจะทำงานที่อเมริกา   ผมควรถามเรื่องนี้กับเจ้าหน้าที่ใหมครับ? กลัวเค้าสะดุด แล้วจะตรวจนานขึ้น ให้ผ่านช้า

ขอบคุณมากครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เรากรอกตาม I-20 เลย เพราะเค้าไม่อยากให้อยู่ทำงาน จะขอก็คงไม่บอกตรงนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่