อยากได้บ้านชั้นเดียว 3 ห้องนอน ราคาไม่เกิน 1 ล้านบาทครับ ใครมีแบบดีดี แนะนำด้วยครับ...

ผมกำลังจะสร้างบ้านใหม่ปลายปีนี้ครับ มีที่ดินอยู่แล้ว ประมาณ 3 งานครับ ตอนนี้มีเงินอยู่ 1 ล้าน อยากได้บ้านชั้นเดียว เพราะคุณแม่อายุมากแล้ว ไม่อยากให้ท่านเดินขึ้นบรรได และอยากได้แบบมี 3 ห้องนอน เพราะครอบครัวพี่ชาย แม่ และก็ผม อย่างละห้อง ส่วนห้องน้ำมีห้องเดียวก็ได้ครับ เพราะจะสร้างด้านนอกบ้านอีก 1 ห้อง

ตอนนี้หาแบบในพันทิพย์ หาแบบในเน็ต เยอะมาก แต่ ราคาแพงเกินงบหมดครับ เลยตัดสิ้นใจสร้างกระทู้ในพันทิพย์ดีกว่าครับ

เงินได้จากการที่คุณพ่อ ขายที่ดินเดิม แล้วย้ายมาอยู่ที่ดินใหม่ 1.5 ล้าน ใช้หนี้ไป ประมาณ 5 แสน เหลือเงินสร้างบ้านอยู่ 1 ล้านครับ

น่าจะเป็นบ้านหลังเดียวในชีวิตนี้ อย่าได้ที่ดี และคิดว่าคุ้มค่าที่สุดครับ

หากพี่ๆ เพื่อนๆ มีแบบ หรือไอเดียที่ดีในการออกแบบบ้าน ขอนำมาแบ่งบันให้ความชี้แนะ ผมด้วยครับ  

##บ้านหลังนี้เป็นความตั้งใจของคุณพ่อที่จะย้ายมาอยู่ตรงนี้ อยากสร้างบ้านตรงนี้ คุณพ่อเอาดินลงถมที่ไว้แล้ว กะจะสร้างบ้านอยู่อย่างอบอุ่น แต่ท่านเป็นโรคร้ายเสียชีวิตก่อน เมื่อเดือนที่แล้ว ก่อนคุณพ่อจะสิ้นลม ผมบอกพ่อว่า ผมจะสร้างบ้านของพ่อให้เสร็จ และดีที่สุดครับ##

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่