อยากต่อ iPhone กับทีวีในห้องนอน วิธีไหนคุ้มสุดคะ ??

เรื่องคือว่า อยากต่อ iPhone / iPad ของเราให้เล่น Airplay กับทีวีในห้องนอนได้ค่ะ  จุดประสงค์ก็คือกะว่าจะเอามาดูหนัง มาดูซีรีย์โดยเฉพาะเลย แต่ Router อยู่ชั้น 1 ห้องนอนอยู่ชั้น 2 ค่ะ

ตอนนี้ที่คิดๆไว้มี 3 ตัวเลือก คือ

1. ต่อด้วยสาย HDMI ไปซื้อมาก็เกือบ 2000 บาท
2. ซื้อ Apple TV
3. ซื้อ Android Box

แต่ข้อ 2 กับ 3 กลัว Internet จะช้า เพราะ Router อยู่คนละชั้น กังวลเวลาดูซีรีย์แล้วจะหน่วงอะ แต่วิธีแรกก็ยังแอบๆลังเลว่าซื้อมาแล้วจะคุ้มมั้ย

มีใครใช้วิธีไหนกันบ้างคะ 😊 ??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่