ดาราส่วนใหญ่ใช้กล้องอะไรถ่ายรูปกันหรอคะ?

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อค่ะ คือเห็นใน IG  เวลาดาราลงรูปกันบางคนจะไม่ได้ถ่ายจากโทรศัพท์แต่เท่าที่ดูความคมชัดของภาพมันสวยอะค่ะ ก็คิดว่าคงไม่ได้พกพวกกล้องตัวใหญ่ๆไปถ่ายตลอดหรอกใช่มั๊ย   แต่ไม่ใช่แบบกล้องฟรุ้งฟริ้งนะคะ อันนั้นมันจะดูออกอยู่ ว่ารูปมันจะเนียนใสแบบไม่ธรรมชาติ อยากทราบว่ามันใช่กล้องตัวเล็กๆที่เค้าฮิตกันตอนนี้รึป่าว  แล้วกล้องตัวเล็กๆนี่ตัวไหนใช้ดีบ้างคะ พอดีว่าอยากได้บ้าง  แฮ่ๆ รบกวนกูรูเรื่องกล้องมาตอบหน่อยนะคะ  เอาแบบราคาย่อมเยาว์หน่อยก็ดีค่ะ  แค่พอใช้ได้ถ่ายรูปสวยคล้ายกล้องโปรอะค่ะ อมยิ้ม07
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่